Thuốc Acepron Paracetamol 250mg là gì, cách sử dụng

Khách hàng vẫn đang phân vân chưa biết sản phẩm thuốc Acepron Paracetamol 250mg là gì? Người dùng nên có cách sử dụng loại thuốc này thế nào, tác dụng của Acepron Paracetamol đối với sức khỏe con người ra sao? Tham khảo bài viết dưới đây để có phương án sử dụng sản phẩm tốt nhất.

Acepron Paracetamol 250mg là thuốc gì?

Thuốc Acepron Paracetamol thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt, chống viêm không steroid. Đây là dạng thuốc chế biến dạng uống, thành phần chính là Paracetamol. Bên cạnh thành phần chính thì loại thuốc này còn có chứa các thành phần tá dược khác bao gồm Acid citric, Lactose, đường trắng, màu erythrosin, bột hương vị cam hoặc dâu.

Sản phẩm thuốc này do Công ty cổ phần dược phẩm Cửu Long PHARIMEXCO và doanh nghiệp kê khai tại Việt Nam sản xuất và phân phối, sử dụng rộng rãi trong đời sống hàng ngày. Hiện nay trên thị trường có khá nhiều hàng nhái, quý khách hàng nên biết sản phẩm thuốc loại này như thế nào, thành phần, nguồn gốc để có được sản phẩm thuốc dùng tốt.

thuốc acepron paracetamol 250mg

Xem thêm: Top 10 loại thuốc hạ sốt Paracetamol cho trẻ và người lớn

Tác dụng của thuốc Acepron Paracetamol 250mg

Thuốc Acepron Paracetamol 250mg có thành phần hoạt chất chính là Paracetamol. Tác dụng chính của hoạt chất này là giảm các triệu chứng đau ngoại vi như đau đầu, đau cơ, đau khớp.

Không những vậy thuốc còn có tác dụng không nhỏ trong việc giảm các triệu chứng khó chịu khi bị cảm cúm. Đồng thời Acepron Paracetamol giảm thân nhiệt cho những người đang bị sốt, giúp loại bỏ tình trạng sốt một cách hiệu quả, an toàn cho người dùng thuốc.

Ngoài ra loại thuốc này còn được dùng nhiều để điều trị viêm họng, viêm xoang, cảm lạnh, cảm cúm do thời tiết hay do nhiễm khuẩn,… Bên cạnh đó Acepron Paracetamol còn giảm thiểu tình trạng đau đầu, đau tai, đau răng, mọc răng, nhổ răng.

Thuốc không gây kích ứng dạ dày, không tác động tới tim mạch và hệ hô hấp, không mất cân bằng acid – base trong dạ dày. Sử dụng thuốc Acepron Paracetamol đúng cách thì sẽ không ảnh hưởng đến khả năng đông máu và thời gian đông máu.

Bạn muốn biết: Tác dụng của thuốc paracetamol 500mg, hướng dẫn sử dụng

Cách dùng và liều dùng thuốc Acepron Paracetamol 250mg

Khi dùng thuốc Acepron Paracetamol 250mg thì người dùng áp dụng theo liều lượng như sau:

  • Mỗi lần uống từ 10 – 15 mg/kg cân nặng và mỗi ngày 60 mg/kg cân nặng. Khoảng cách giữa 2 liều từ 4-6 tiếng đồng hồ/liều.
  • Trẻ em từ 1 đến dưới 2 tuổi uống ½ gói/lần.
  • Trẻ em từ 2 đến 3 tuổi uống ¾ gói/lần.
  • Trẻ em từ 3 đến 6 tuổi uống 1 gói/lần.
  • Trẻ em từ 6 đến 9 tuổi uống 1,5 gói/lần.
  • Trẻ em từ 9 đến 12 tuổi uống 2 gói/lần.

Giá thuốc Acepron Paracetamol 250mg

Sử dụng thuốc Acepron Paracetamol không khó khăn như khách hàng vẫn nghĩ. Quý khách chỉ cần dùng Acepron Paracetamol đúng liều lượng mà tờ hướng dẫn sử dụng đã hướng dẫn thì có thể đạt hiệu quả chăm sóc sức khỏe cao.

Loại thuốc này đã và đang được bán nhiều tại các hiệu thuốc, nhà thuốc uy tín trên cả nước. Giá bán của thuốc Acepron Paracetamol là khoảng 15.000 VNĐ/hộp 20 gói. Giá thuốc của từng đơn vị bán thuốc sẽ có giá khác nhau, chênh lệch không đáng kể.

acepron paracetamol 250mg là thuốc gì

Do đó khách hàng nên tìm địa chỉ bán thuốc này uy tín để có thể mua được hàng chính hãng. Quý khách có thể mua Acepron Paracetamol online tại giá thuốc Hapu để có thể tiết kiệm thời gian và công sức. Đặc biệt với khách hàng muốn mua sỉ thuốc Acepron Paracetamol để kinh doanh thì liên hệ ngay tới chúng tôi để được tư vấn giá kỹ càng. Đơn giản là quý khách chỉ cần đăng ký tài khoản trên website, nhân viên của giá thuốc Hapu sẽ gọi điện tư vấn cho quý khách hàng ngay.

Lưu ý khi sử dụng thuốc Acepron Paracetamol 250mg

Muốn sử dụng thuốc Acepron Paracetamol 250mg thì người dùng nên chú ý tới những điều như sau:

  • Không dùng thuốc này dài ngày, liều cao và không đúng quy định về thời gian sử dụng. Dùng thuốc quá liều ảnh hưởng không nhỏ tới gan, gây độc cho gan.
  • Nếu khách hàng dùng thuốc kết hợp với Alcol, Isoniazid, hay các thuốc chống co giật như Barbiturat, Carbamazepin, Phenytoin. Những loại thuốc này khi kết hợp thuốc khiến cho nguy cơ ngộ độc tăng cao.
  • Dùng Acepron và Phenothiazin khiến cho tình trạng hạ sốt mạnh, có thể gây nguy hiểm cho sức khỏe con người.
  • Dùng chung Metoclopramid với Paracetamol còn có thể làm tăng khả năng hấp thu của Paracetamol khi sử dụng chung.

acepron paracetamol 250mg là thuốc gì

Xử lý khi dùng thuốc Acepron Paracetamol 250mg quá liều

Nếu dùng thuốc Acepron Paracetamol 250mg quá liều thì bạn nên làm gì? Nếu lỡ không may dùng thuốc Acepron Paracetamol quá liều, dùng liền các liều quá thì người dùng nên làm những cách như sau:

  • Nếu dùng Acepron Paracetamol quá liều so với yêu cầu của bác sĩ thì sẽ gây ra những tác dụng phụ không mong muốn, tác động xấu với cơ thể con người. Người dùng cần tới cơ sở y tế để khám và xử lý tình trạng này sớm nhất có thể, không để cơ thể mệt mỏi, xuất hiện nhiều tác dụng phụ không mong muốn.
  • Nếu bạn xuất hiện tình trạng buồn nôn, nôn và đau bụng trong vòng 2 – 3 giờ sau khi uống liều cao sẽ ảnh hưởng rất lớn tới gan. Do vậy để tránh tình trạng tử vong khi dùng thuốc loại này thì khách hàng nên tới các cơ sở y tế uy tín để tiến hành rửa dạ dày trong mọi trường hợp, đặc biệt hiệu quả trong vòng 4 giờ sau khi uống quá liều.
  • Nếu quý khách hàng muốn giảm tình trạng tác dụng phụ quá liều thì có thể dùng than hoạt hoặc thuốc tẩy muối để đỡ các tác dụng phụ đó.

Mong rằng với những chia sẻ của giá thuốc Hapu về sản phẩm thuốc Acepron Paracetamol 250mg như trên, người dùng sẽ biết cách sử dụng thuốc này hiệu quả cao.

Nếu muốn hiểu hơn về sản phẩm thuốc dạng này hãy đăng ký ngày tài khoản tại giá thuốc Hapu để chuyên viên tư vấn hướng dẫn bạn mua thuốc, sử dụng thuốc hiệu quả nhé!

Giá thuốc Hapu
Khuyến mại Đặt hàng Đơn hàng Tài khoản