Thuốc Aspirin giá bao nhiêu?

Thuốc Aspirin là một trong những sản phẩm rất cần thiết đối với đời sống hàng ngày của con người. Thuốc được bày bán ở tất cả các hiệu thuốc Tây, dùng để điều trị tình trạng viêm nhiễm của cơ thể con người. Tác dụng của thuốc là gì, giá thuốc Aspirin bao nhiêu?

Thuốc Aspirin là thuốc gì?

Thuốc Aspirin 81mg là thuốc gì là câu hỏi được rất nhiều người quan tâm hiện nay. Aspirin còn có tên gọi khác là Acid Acetylsalicylic, có tác dụng không nhỏ trong việc kháng viêm, hạ nhiệt và giảm đau cho người bệnh.

Thuốc Aspirin là thuốc gì?

Thuốc Aspirin có tác dụng gì?

Đây là một trong những loại thuốc có lợi đối với sức khỏe con người. Tác dụng thuốc Aspirin bao gồm:

  • Aspirin giúp giảm các cơn đau với mức độ nhẹ cho tới nặng, giúp giảm sốt một cách hiệu quả nhất.
  • Thuốc còn có thể điều trị chứng viêm cấp, viêm mạn tính như viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên, viêm xương khớp và viêm đốt sống dạng thấp.
  • Aspirin chống tập kết tiểu cầu, điều trị các bệnh lý tim mạch khác nhau.
  • Điều trị và dự phòng một số bệnh lý mạch não như đột quỵ.
  • Aspirin giúp chống viêm, hạ sốt và chống huyết khối đối với hội chứng Kawasaki.

Tuy nhiên với những bệnh nhân dưới đây không nên dùng Aspirin là: dị ứng với aspirin hoặc các thành phần bên trong thuốc; những bệnh nhân bị hen suyễn, viêm mũi, nổi mề đay, sử dụng các loại thuốc chống viêm không chứa steroid khác trước đây; những người bị giảm tiểu cầu, chảy máu, bệnh về dạ dày tá tràng, tim mạch, gan thận…

Hướng dẫn sử dụng thuốc Aspirin hiệu quả nhất

Mua thuốc thì dễ nhưng sử dụng thuốc Aspirin như thế nào mới đúng cách là điều mà nhiều người phân vân, lo lắng hiện nay/ Sử dụng Aspirin không đúng sẽ ảnh hưởng tới khả năng điều trị tình trạng bệnh của bệnh nhân, đồng thời còn ảnh hưởng không nhỏ tới sự an toàn đối với sức khỏe con người.

Rất nhiều bệnh nhân sử dụng Aspirin theo cảm tính dẫn tới hiện tượng nhờn thuốc, gặp phải những tác dụng phụ không mong muốn. Chính vì vậy sử dụng Aspirin cần chú ý hết sức, tránh những ảnh hưởng không đáng có từ loại thuốc này.

Hướng dẫn sử dụng thuốc Aspirin hiệu quả nhất

Không nghiền nát thuốc, không làm vỡ hoặc tự ý nhai Aspirin để tránh mất đi tác dụng của thuốc. Làm vỡ thuốc có thể gây ra tác dụng phụ không mong muốn, ảnh hưởng không nhỏ tới sức khỏe của người dùng hiện nay.

Nếu bạn gặp tình trạng sưng, đau thì thuốc Aspirin phát huy rất tốt công dụng của chúng. Tuy nhiên với tình trạng bệnh nặng hơn, nghiêm trọng và khó có thể chữa trị thì Aspirin không thể xử lý hiệu quả. Do đó tốt nhất bệnh nhân vẫn nên tới bác sĩ để được điều trị đúng cách, tránh ảnh hưởng tới sức khỏe về lâu về dài.

Nếu bệnh nhân dùng thuốc Aspirin quá 10 ngày mà vẫn không thuyên giảm tình trạng bệnh thì nên ngưng thuốc và không tiếp tục tự điều trị. Bệnh nhân nên tới cơ sở y tế gần nhất để được hướng dẫn cách chăm sóc sức khỏe, đồng thời dùng thuốc đúng cách để bệnh nhanh khỏi.

Những tác dụng phụ của thuốc Aspirin

Người bệnh sử dụng Aspirin quá liều sẽ gây ra những tác dụng phụ không mong muốn. Chính vì vậy bệnh nhân khi điều trị chứng bệnh viêm nhiễm, đau thì có thể dùng thuốc nhưng cần chú ý tới tác dụng phụ của chúng như sau:

  • Xuất hiện tình trạng buồn ngủ, đau nhức đầu, ợ nóng khó chịu. Những hiện tượng này xuất hiện sớm và cũng dễ biến mất trong thời gian dùng Aspirin do đó người bệnh không nên quá lo lắng.
  • Một số tác dụng phụ cực kỳ nghiêm trọng khác như: ho ra máu hoặc nôn liên tục, thường xuyên bị ù tai,…
  • Nếu bệnh nhân dùng thuốc quá 3 ngày mà không lành bệnh, tình trạng sốt vẫn xuất hiện thì nên thăm khám bác sĩ ngay. Tốt nhất nên ngưng Aspirin để bác sĩ có thể chẩn đoán bệnh tốt nhất.
  • Điều trị đúng thuốc và đúng với phác đồ điều trị của bác sĩ để đạt hiệu quả loại bỏ tình trạng bệnh tốt nhất.

Những tác dụng phụ của thuốc Aspirin

Thuốc Aspirin bao nhiêu tiền?

Hiện nay trên thị trường, Aspirin xuất hiện dưới nhiều dạng khác nhau như viên nén, dạng lỏng… Với hàm lượng khác nhau, Aspirin có giá thành khác nhau. Giá thuốc Hapu xin gửi tới quý khách hàng giá Aspirin hợp lý trên thị trường đang bày bán như sau:

  • Aspirin 81 mg quy cách đóng gói: 10 vỉ x 10 viên có giá: 170.000 VNĐ/hộp.
  • Aspirin 100 mg quy cách đóng gói: hộp 3 vỉ x 10 viên có giá: 180.000 VNĐ/hộp.

Tùy vào từng thời điểm, từng nhà thuốc khác nhau sẽ có mức giá thuốc này khác nhau. Do vậy bệnh nhân nên chọn những cơ sở y tế hay nhà thuốc uy tín để có thể có được sản phẩm thuốc phù hợp với sức khỏe của mình.

Giá thuốc Hapu là đơn vị cung cấp cho khách hàng các sản phẩm thuốc chất lượng cao, giá cả hợp lý nhất hiện nay. Nếu mọi người muốn mua thuốc Aspirin thì hãy tới với Giá thuốc Hapu, nhân viên chúng tôi sẽ hướng dẫn và tư vấn cho bệnh nhân dùng đúng thuốc và đúng bệnh nhất.

Giá thuốc Hapu
Khuyến mại Đặt hàng Đơn hàng Tài khoản